- Thông tin
- Chi tiết
- Hướng dẫn

Cân bằng độ ẩm thông minh
Công nghệ AI Humidity tự động duy trì độ ẩm lý tưởng từ 40% - 70%, mang đến sự thoải mái tối đa.
Với thuật toán AI thông minh cho phép tự động diều chỉnh tốc độ quạt và công suất làm lạnh để cân bằng độ ẩm, giúp không khí quanh bạn luôn trong lành và dễ chịu.

Điều khiển thông minh qua SmartHome
Điều khiển thông minh qua SmartHome giúp cá nhân hóa trải nghiệm sử dụng theo thói quen của bạn. Dễ dàng ra lệnh bằng giọng nói, theo dõi và quản lý điện năng chỉ với một chạm trên ứng dụng, mang đến sự tiện nghi và chủ động cho cuộc sống hiện đại.

Đạt chuẩn 5 sao mới
Điều hòa thông minh Comfee đạt chuẩn năng lượng 05 sao mới theo tiêu chuẩn nhãn năng TCVN 7830:2021, đảm bảo khả năng tiết kiệm điện vượt trội trong phân khúc phổ thông.
(*) Dựa trên kết quả so sánh tiêu chuẩn tiết kiệm điện 5 sao của TCVN 7830:2021 và TCVN 7830:2015.

Hệ sinh thái nhà thông minh biết nói
Với khả năng kết nối hệ sinh thái nhà thông minh, điều hòa Comfee hỗ trợ kết nối nhiều thiết bị, bao gồm máy tính bảng, loa thông minh và đồng hồ thông minh, cho phép bạn điều khiển điều hòa rảnh tay tại nhà bất cứ lúc nào.
Và đặc biệt kết nối được các ứng dụng trợ lý ảo phổ biến nhất hiện nay như Google Assistant, Apple Homekit, Maika Assistant - ra lệnh bằng giọng nói tiếng việt.
Comfee cũng hỗ trợ chia sẻ thiết bị để nhiều người dùng trong gia đình cùng sử dụng.

Siêu thông minh với khả năng quản lý điện năng tiêu thụ
Theo dõi năng lượng
Theo dõi thời gian sử dụng và mức tiêu thụ năng lượng của máy hàng ngày, hàng tuần và hàng tháng.
Báo cáo năng lượng
Báo cáo tiêu thụ năng lượng bao gồm thời gian kích hoạt chế độ Eco+, mức tiêu thụ năng lượng và so sánh với tháng trước.
Nhắc nhở
Đặt kế hoạch tiêu thụ năng lượng dự kiến hàng tháng cho máy, bạn sẽ nhận được thông báo khi mức tiêu thụ đạt đến một tỷ lệ phần trăm nhất định của dự kiến ban đầu.

Siêu tiết kiệm với Eco+
Công nghệ tiết kiệm năng lượng thế hệ mới của Comfee, ECO+, được trang bị thuật toán AI, có thể cân bằng giữa nhu cầu tiết kiệm năng lượng và sự thoải mái.
Chỉ với một lần nhấn nút ECO+, máy điều hòa sẽ tiết kiệm hơn 30% năng lượng so với chế độ làm mát thông thường mà vẫn đảm bảo được sự mát lạnh mong muốn được chứng nhận bởi SGS.

GEAR+ mode - Tiết kiệm điện tối đa mà vẫn thoải mái
Tăng số cấp độ công suất
Máy điều hòa được nâng cấp từ 3 cấp độ (50%, 75%, 100%) lên 5 cấp độ (20%, 40%, 60%, 80%, 100%), cho phép kiểm soát công suất chính xác, đáp ứng các nhu cầu sử dụng khác nhau.
Tối ưu tiết kiệm năng lượng
Khi cảm thấy đủ mát, bạn có thể chọn mức công suất thấp hơn để giảm tiêu thụ điện mà vẫn duy trì sự thoải mái.

AI Frost Clean ở -10℃ - Làm sạch chủ động thông minh
Điều hòa Comfee Inverter được nâng cấp từ chế độ rửa bằng nước (20 phút) lên chế độ làm sạch bằng băng (42 phút).
Công nghệ này giúp đóng băng vi khuẩn và bụi bẩn ở -10 độ C, sau đó rã đông và làm sạch, giúp rửa trôi mọi bụi bẩn và vi khuẩn hiệu quả nhất, giữ cho làn gió luôn trong lành và an toàn cho sức khỏe.

Siêu tiện lợi
Đa dạng nguồn cung ứng điện, kết nối nguồn điện linh hoạt, hữu dụng với 2 chế độ:
Chế độ 1: Nguồn điện từ dàn lạnh
Chế độ 2: Nguồn điện từ dàn nóng
Điều hòa thông minh Comfee hoàn toàn lắp đặt được ở nhiều dạng công trình tòa nhà như chung cư.

Lớp phủ Golden Coating chống ăn mòn
Lớp phủ Golden Coating có khả năng chống oxy hóa và ăn mòn tốt hơn so với các lá tản nhiệt thông thường, giúp máy hoạt động ổn định và bền bỉ hơn.
Lớp phủ này có trên cả dàn nóng và dàn lạnh để ngăn chặn sự sinh sôi và lây lan của vi khuẩn, đồng thời chịu được các tác nhân gây ăn mòn như axit, muối, đặc biệt bền bỉ ở những khu vực như biển đảo.

PCB với khả năng hoạt động ở dải điện áp rộng
Với hệ thống điều khiển điện tử cải tiến, bộ biến tần của Comfee cho phép hoạt động trong dải điện áp từ 80V-265V*.
Dù là trong thời điểm cao điểm tiêu thụ điện ở khu vực đô thị hay thiếu hụt nguồn cung cấp điện ở vùng xa, máy vẫn hoạt động một cách ổn định.

PCB với lớp phủ UV
Độ ẩm trong không khí có thể tạo ra sự oxy hóa cho các linh kiện trên PCB và gây ra hiện tượng rò rỉ điện, đây là nguyên nhân chính khiến PCB dễ bị hư hỏng.
Lớp phủ UV mới gấp đôi độ dày, giúp linh kiện trên PCB khó bị oxi hóa, hư hỏng mang lại độ bền cao cho máy.

Dễ dàng bảo trì
Thiết kế PCB và động cơ quạt dễ dàng tháo lắp nhanh chóng, tiết kiệm thời gian bảo trì và vệ sinh máy, tăng hiệu quả bảo trì tối đa nhất.
| Model | CFS-13VGX |
| Dàn lạnh | CFS-13VGXF |
| Dàn nóng | CFS-13VGXC |
| Inverter | Có |
| Xuất xứ | Thái Lan |
| Năm ra mắt | 2026 |
| Điện áp | 220-240V, 1Ph, 50/60Hz |
| Công suất làm lạnh | 12,000 Btu/h |
| Điện năng tiêu thụ | 1,250 W |
| Dòng điện hoạt động | 5.09 A |
| Hệ số hiệu quả làm lạnh (CSPF) | 5.20 |
| Cấp hiệu suất năng lượng | 5 |
| Công suất định mức | 2,050 W |
| Dòng điện định mức | 9 A |
| Lưu lượng gió làm lạnh (Cao/ Vừa/ Thấp) | 560/420/350 (m3/h) |
| Độ ồn dàn lạnh (Cao/ Vừa/ Thấp) | 35.5/31/29 dB(A) |
| Kích thước sản phẩm (D*S*C) - Dàn lạnh | 813x201x289 mm |
| Đóng gói (D*S*C) - Dàn lạnh | 870x270x365 mm |
| Trọng lượng (Sản phẩm/đóng gói) - Dàn lạnh | 7.8/9.88 kg |
| Lưu lượng gió dàn nóng | 1300 m3/h |
| Độ ồn dàn nóng | 55 dB(A) |
| Kích thước sản phẩm (D*S*C) - Dàn nóng | 668x252x469 mm |
| Đóng gói (D*S*C) - Dàn nóng | 765x270x525 mm |
| Trọng lượng (Sản phẩm/đóng gói) - Dàn nóng | 17.1/18.484 kg |
| Gas làm lạnh | R32/0.42 |
| Áp suất thiết kế (Design pressure) | 4.3/1.7 MPa |
| Ống đồng - Ông lỏng/ Ống khí | 6.35mm(1/4inch)/9.52mm(3/8inch) |
| Chiều dài ống đồng tối đa | 15 m |
| Ống đồng chênh lệch độ cao tối đa | 10 m |
| Nhiệt độ làm lạnh | 17~30 ℃ |
| Nhiệt độ phòng - Dàn lạnh | 16~32 ℃ |
| Nhiệt độ phòng - Dàn nóng | 0~50 ℃ |
| Diện tích phòng | < 23 m2 |
Bảo hành 3 năm chính hãng
Xin mời nhập nội dung tại đây
Chính sách
Giao hàng siêu tốc
Free ship nội thành HCM
Đảm bảo
Bán đúng giá niêm yết (tại thời điểm báo giá)
Hỗ trợ nhanh chóng
7 Ngày đổi mới do lỗi nhà sản xuất hoặc hỏng gì thay đó
Liên hệ để có giá tốt hơn
0818110691-0837111091